ആകാശ്‌ വന്നു :) ഇനി ടാബ്ലെറ്റ്‌ വസന്തം

അങ്ങനെ അതും സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നു !! അവസാനം ആകാശ്‌ വന്നു …പണ്ട് ഒരുലക്ഷത്തിനു നാനോകാര്‍ ഇറക്കുമെന്ന് രത്തന്‍ ടാറ്റ പറഞ്ഞു അവസാനം കയ്യിലെത്തുമ്പോ രണ്ടു ലക്ഷത്തോളം കൊടുക്കേണ്ട സ്ഥിതിയായിരുന്നു ..ഇതിപ്പോ അതൊന്നുമില്ല്യ …അവസാനം ആകാശ്‌ ടാബ്ലെറ്റ്‌ 
വന്നു

ഉറുപ്പിക  1730 കൊടുത്താല്‍ ബേസ് മോഡലും  3000 ത്തിനു കോമേര്‍ഷ്യല്‍ വേര്‍ഷനും കിട്ടും  ( UbiSlate ) …ഒരു വര്‍ഷം മുന്‍പാണ്

മുപ്പത്തന്ജ്ജു ഡോളര്‍ കൊടുത്താല്‍ കിട്ടാവുന്ന വിധത്തില്‍ ഒരു ടാബ്ലെറ്റ്‌  ഇറങ്ങാന്‍ പോകുമെന്ന് കേട്ടത് …ലോകമാകമാനം അത് കേട്ട് പുച്ചിച്ചുതള്ളി  ..അവസാനം , അത് സത്യമായി …കപില്‍ സിബല്‍ ആകാശ്‌ ടാബ്ലെറ്റ്‌  ഉയര്‍ത്തിക്കാട്ടിയപ്പോള്‍ തകര്‍ന്നുവീണത്‌ ലോകമാകമാനമുള്ള ടെക്കി കണ്ണുകള്‍ മാത്രമല്ല , മറിച്ചു  ഇരുപത്തന്ജ്ജും, മുപ്പത്തന്ജ്ജും ആയിരങ്ങള്‍ കൊടുത്തു ടാബ്ലെറ്റ്‌  വാങ്ങി കിടക്കമേല്‍ വെച്ചിരിക്കുന്ന കുറെയേറെ ഭാരതീയര്‍ കൂടെയാണ്

 

Operating system: Android 2.2

Screen: 7″ resistive

Processor: 366 MHz + HD video co-processor

RAM: 256 MB

Flash memory: 2GB + 2GB Micro-SD (expandable up to 32 GB)

USB ports: 2

Network: WiFi (GPRS & 3G options)

 

ഇന്ത്യയില്‍ പഠിക്കുന്ന പിള്ളേര്‍ക്ക് മാത്രമേ ആകാശ്‌ കിട്ടൂ …അത് ഒരു ബേസ് മോഡല്‍ന്നു പറയാം …പക്ഷെ  വൈഫൈ ,  രണ്ടു യു എസ്ബി  പോര്‍ട്ട്‌ എന്നവയൊക്കെ ഉണ്ടാകും …  വാണിജ്യആവശ്യങ്ങള്‍ക്കായി  മൂവായിരം കൊടുത്താല്‍ കിട്ടുന്ന  അടുത്ത മോഡല്‍ ഇറക്കിയിട്ടുണ്ട് ..അതാണ്‌ UbiSlate …ഇന്‍ബില്‍ട്ട് മോഡം , സിം എന്നിവയൊക്കെ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നതാണ് മൂവായിരത്തിന്‍റെ  UbiSlate  ടാബ്ലെറ്റ്‌  🙂

 

ഒരുലക്ഷം ടാബ്ലെറ്റ്‌  തല്‍ക്കാലം ഇറക്കിയിട്ടുണ്ട് , ബാക്കി വഴിയെ  …QWERTY  കീബോര്‍ഡ്‌ കൂടെ ഉണ്ടെന്നതിനാല്‍  ടൈപ്പിംഗ്‌ കുറച്ചൂടെ എളുപ്പമാണ് താനും 🙂

അതികം വൈകാതെ  സ്ലേറ്റുകള്‍ അപ്രത്യക്ഷമാകും …അതിനു പകരം ആകാശ്‌ ടാബ്ലെറ്റ്‌   പിടിച്ചുപോകുന്ന കാഴ്ചകള്‍ നമുക്ക് കാണാം ….

ഭാരമുള്ള പുസ്തകക്കെട്ടുകളില്‍നിന്ന് …മഷിത്തണ്ടില്‍നിന്ന് …നോട്ടെഴുത്തില്‍നിന്ന് ..അങ്ങനെ എല്ലാത്തില്‍നിന്നും വിട …ഭാരതത്തിലെ കുട്ടികള്‍ , കൈ വീശി ആകാശ്‌ ടാബ്ലെറ്റ്‌  മാത്രം എടുത്തോണ്ട് സ്കൂളില്‍ പോകുന്ന കാഴ്ച നമുക്ക് ഉടനെ കാണാമെന്ന പ്രതീക്ഷയോടെ തല്‍ക്കാലം വിട വാങ്ങുന്നു

 


ശരിയപ്പോ

സജിത്ത്

 

 

© 2011, sajithph. All rights reserved.

This entry was posted in നമുക്ക്‌ച്ചുറ്റും and tagged , , , , , , . Bookmark the permalink.