കണക്ക് കൂട്ടലുകള്‍ പിഴക്കുന്നോ :(

പതിവുള്ള ജിമ്മിലേക്കുള്ള യാത്രയും കഴിഞ്ഞു
ആകെ വിയര്‍ത്തു വന്ന ഞാന്‍  കയ്യിലൊരു  ചൂട് വെള്ളം നിറഞ്ഞ ലിംകായുടെ കുപ്പിയും എടുത്തു എന്തെങ്കിലും കാഴ്ച്ചകളുണ്ടോയെന്നറിയാനായി  മട്ടുപ്പ്പാവിലേക്ക്   നീണ്ടു ….
പതിവിലും ആകാശം കറുത്തിരുന്നു എന്നതല്ലാതേ   പ്രത്യേകിച്ചു ഒന്നും തന്നെ കണ്ടില്ല…മഴക്കുള്ള ഒരു സാധ്യതയും ഇല്ല….

അങ്ങനെ റോഡിലേക്ക് എന്‍റെ പക്വതയില്ലാത്ത  കണ്ണുകള്‍ വെറുതേ ഒന്നോടിച്ചപ്പോള്‍ കണ്ടത്  പ്രായം  ചെന്ന ഒരു  പ്രീമിയര്‍  പത്മിനി ഓടിക്കാന്‍ ആരോ നടത്തുന്ന വൃഥാ ശ്രമമാണ്  പിന്നെ ദാണ്ടെ അതിനരികിലൂടെ അതിനെക്കാള്‍ പ്രായം ചെന്ന ഒരു പെണ്‍കുട്ടി നടന്നു പോകുന്നു …. പതിവുള്ള ഒരു നടതത്തിലാവണം, ഈ പ്രായത്തില്‍  എന്തിനൊരു നടത്തം  അതും ഈ സമയത്ത്  ഇന്നു ഞാന്‍ ചിന്തിക്കാതിരുന്നില്ല്യ …..

ഒരു മുടില്‍ ചൂടുവെള്ളം അകത്താകി താഴേക്കു നോക്കി …ആവൂ   ആശ്വാസത്തിന് വകയുണ്ട് പണ്ടേ എനിക്ക് ഈ ചുരുണ്ട മുടിയോടു അതിബയങ്കരമായ ആരാധനയാണെങ്കിലും  ഒരു ചാണ്‍ പോലും നീളമില്ലാത്ത നീളന്‍ മുടിക്കാരിയോടു തെല്ലൊരു താല്പര്യം …അല്ല , പറഞ്ഞിട്ട് കാര്യമില്ല ….മൊത്തത്തില്‍ പറഞ്ഞു വരുമ്പോള്‍ ഞങ്ങള്‍ അയല്‍ക്കാരായി വരും …അതേ …തൊട്ടടുത്ത ഫ്ലാറ്റില്‍ ആവണം താമസം …

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച റിലയന്‍സ്  നെറ്റ് ബില്‍ അടക്കാനായി   നിക്കുമ്പോഴാണ് അവളെ കണ്ടത് ….അതില്‍പിന്നേ എന്നും വയര്‍ലെസ്  കണക്ഷന്‍ കണക്റ്റ് ചെയ്യാന്‍   നേരത്ത് ഞാന്‍ ഒന്ന് തിരക്കും …അങ്ങനാണ് അവളുടെ പേര് കിട്ടിയത് …ഞങ്ങളുടെ റൂമിലെ  കണക്ഷന്‍ അല്ലാതെ  വളരെ ചെറിയ ഒരു സിഗ്നല്‍ സ്ട്രെങ്ങ്തോടെ ആ പേര് ഞാന്‍ വായിച്ചെടുത്തു ….”നിത്യ” അവളങ്ങനെ അന്ന് മുതല്‍ക്കു  ഒരു നോട്ടപ്പുള്ളിയായി …ഒന്ന് രണ്ടു വട്ടം ഞാന്‍ ആ നെറ്റ്   കണക്ഷന്‍  കണക്റ്റ് ചെയ്യാന്‍ നോക്കിയെങ്കിലും , വിചാരിച്ചത് തന്നെ സംഭവിച്ചു …എവിടെയും ഈയിടെയായി കണക്കുകള്‍ എന്നെ തോല്‍പ്പിച്ചു തുടങ്ങുന്നു ….എത്ര തന്നെ നോക്കിയിട്ടും ഒരു വഴിയുമില്ല്യ 🙁

അതേ …അപ്പോള്‍ നിത്യ  താഴെഅമ്മയോടോത്   ഒരു  സ്കൂട്ടിപെപ്പില്‍ വന്നിറങ്ങി  …..കയില്‍ ഒരു റിലയാന്‍സ്  ബാഗുണ്ട്‌ …പിന്നേ ഒരു മൊബൈലും ….1A1 ,ആ  മുറിയിലേക്ക് തിരക്കിട്ട് ഓടുന്നത് കണ്ടു ….    സത്യം പറയാമല്ലോ ….ഒരു ആഴ്ചയില്‍ അതികമായി ഞാന്‍ അവളെ ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ട് ….ഒരു ജാട ടീം ആയിരിക്കണം …ഒന്ന് തിരിഞ്ഞു നോക്കിയാല്‍ എന്തൊന്നാ നഷ്ട്ടപ്പെടനുള്ളത് എന്നെനിനിക്കെപ്പോഴും തോന്നിയിട്ടുണ്ട് …

അപ്പൊ പറഞ്ഞു വന്നത് …അവള്‍ തിരക്കിട്ട് പോയതിനെപ്പറ്റി …അവള്‍ പോയതും അവളുടെ അമ്മയെന്ന്   തോന്നിപ്പിക്കുന്നവര്‍ മൊബൈല്‍ ഫോണെടുത്തു ആരെയോ വിളിക്കാന്‍ തുടങ്ങി ….

ഇതിനിടയില്‍ ഒരു നിമിഷം ….കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച എന്‍റെ വേറൊരു സുഹൃത്ത്‌ വിളിച്ചപ്പോലാണ് ഈ കാലത്തെ ട്രെന്‍ഡ് എനിക്ക്   ബോധ്യമാകി തന്നത് ..

ആവുന്ന കാലത്ത് അവളോട് പ്രേമിക്കാന്‍ ഞാന്‍ അന്നേ പറഞ്ഞതാണ് …എന്താ പറയുക ..അല്ലെങ്കിലും നല്ലത് പറഞ്ഞാല്‍ ഈ കാലത്ത് ആരും കേള്‍ക്കില്ലല്ലോ …കൊള്ളാവുന്ന ചെറുക്കന്മാരെയോക്കേ   കോളേജില്‍    വിട്ടു അവള്‍ ജോലിക്കായി ഇന്‍ഫോ പാര്‍ക്കില്‍ കുടിയേറി ….എന്നിട്ടെന്ത …ഒരു ചെക്കന് വേണ്ടി പെടാപ്പാട്  നടത്തിയെങ്കിലും  ഒന്നും കിട്ടിയില്ലത്രേ ….അവളുടെ വളരെ ചെറിയ ആവശ്യങ്ങള്‍ എല്ലാം സാധ്യമാകുന്ന ഒരു ചെറുക്കാന് വേണ്ടി കുറെ നോക്കിയത്രേ ….വെറും നിസാരമെന്നു അവള്‍ പറഞ്ഞ ആവശ്യങ്ങള്‍
 

പയ്യന്     കുടവയര്‍ പാടില്ലത്രേ ( ഹ്മം …ഇന്‍ഫോ പാര്‍ക്കില്‍ ചെന്ന്  നാഗമാണിക്ക്യം  വേണം എന്നുപറഞ്ഞാല്‍ കിട്ടിയെന്നു വരും , പക്ഷെ ഇതു ?)

ഒന്ന് നേരത്തേ പ്രേമിച്ചിട്ടുള്ള പയ്യന്‍ ആണെങ്കിലും അവള്‍ക്കു താല്പര്യമാണ് ( സമാധാനം )

പയ്യന്റെ തൂക്കം  70കിലോകൂടാന്‍ പാടില്ലത്രേ !!!  ( ക്ഷമിക്കണം തൂക്കവും കല്യാണവും തമ്മില്‍ എന്ത് ബന്ധം ഇന്നു എനിക്കറിയില്ല )

അത്യാവശ്യം  പതിനായിരങ്ങള്‍ ടാക്സ് അടക്കുന്നവന്‍ ആയിരിക്കണമെന്നത്  ഒരു ചെറിയ  ആഗ്രഹം മാത്രം !!

ആഴ്ചകളില്‍ അവള്‍ നടത്താറുള്ള ഷോപ്പിങ്ങിനു  കൂടെ ചെല്ലാന്‍ താല്പര്യമുള്ള ആളാണെങ്കില്‍ നന്നായി …

വിഗ്  എന്ന വസ്തുവിനോട് തന്നെ അവള്‍ക്കു അലര്‍ജിയാണത്രേ …അതുകൊണ്ട് തലയില്‍  മുടിയുള്ള പയ്യന്‍ ആയിരിക്കണം ( !!  ഞാന്‍ അവളോട്‌ ചോദിച്ചു …5  വര്‍ഷം കഴിഞ്ഞു മുടി പോയാല്‍ നീ എന്ത് ചെയ്യും ഇന്നു …..അവളെന്നോട് തിരിച്ചു ചോദിച്ചു …..പെര്‍ഫെക്ഷന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നതില്‍ എന്താണ് തെറ്റെന്നു ….ഇതാണോ പെര്‍ഫെക്ഷന്‍ !!!!

പിന്നേ എന്തിനും ഏതിനും അവളോട്‌ കണക്കു ചോദിക്കുന്ന ഒരുത്തനെ അവള്‍ക്കു വേണ്ടത്രെ !!!! ( അതായതു അഴിച്ചു വിടണം 😛  )

ഹ്മം ഇങ്ങനേ  പോകുന്നു കേവലം ഇന്‍ഫോ പാര്‍ക്കിന്‍റെ പടിക്കല്‍  പണിയെടുക്കുന്ന അവളുടെ ഡിമാണ്ട് !!!!

എന്തുകൊണ്ട് ഉള്ള സമയം ഇനിയും പാഴാക്കണം എന്നാലോചിച്ചു ഞാന്‍ വളരെ പ്രതീക്ഷയോടെ   റോഡിലേക്ക് നോക്കി ….ഇല്ല …നിത്യ  ഇനിയും വന്നിട്ടില്ല്യ ……അപ്പൊ എന്‍റെ ഡിമാണ്ട്  ഒന്ന് ഓര്‍ത്തെടുത്തു …..

പഠിക്കുമ്പോള്‍ കുറെ കാശ് കൊടുത്തു പഠിച്ചത് കൊണ്ടും ……..എന്‍റെ അപാരമായ ബുദ്ധി മണ്ടന്മാരായ മള്‍ട്ടി നാഷണല്‍ കമ്പനികളിലെ ആര്‍ക്കും പിടികിട്ടാഞ്ഞിട്ടുമാവനം …ഇന്‍ഫോ പര്‍ക്കിനടുത്തുള്ള …വളരെ അടുത്തുള്ള കറങ്ങുന്ന കസേരയില്‍ ഇരുന്നുകൊണ്ട്  എന്‍റെ ഡിമാണ്ട്   നെയ്തെടുക്കാന്‍ വിധി എന്നെ തള്ളിവിട്ടത് ….

ചെറുപ്പം മുതലേ കാറിനോട്  എനിക്കുള്ള ഇഷ്ടം  എന്‍റെ നാട്ടിലെ കൊച്ചു കുട്ടികള്‍ക്കുപോലും അറിയാം …അതുകൊണ്ട് മാത്രം ….ഒരു കാര്‍   തരാന്‍ ഉള്ള കാശില്ലാത്ത പെണ്ണിനെ എങ്ങനെ കെട്ടും 😉

അല്ല …കേവലം ഒരു കാര്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് ഈ കാലത്ത് അത്ര വലിയ തെറ്റാണോ !!!!

ഹ്മം …..ചുരുണ്ട മുടിക്കാരി …കണ്ണാട വെക്കാതവള്‍…എന്നിങ്ങനെ  വളരെ ചെറിയ കുറച്ചു ആഗ്രഹങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിലും ….ആഗോള സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യവും അങ്ങനെ …..എല്ലാം കണക്കിലെടുത്ത് അവയെല്ലാം ഞാന്‍ ഉപേക്ഷിച്ചു ….

പക്ഷെ ….നിത്യക്കിതോന്നും ഇല്ല …എന്നിട്ടും എനിക്കവളെ ഇഷ്ട്ടപ്പെടാന്‍ കാരണം …..  ഈ കാലത്തെ  പേടിപ്പെടുത്തുന്ന ആവശ്യങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന
പെണ്‍കുട്ടികളുടെ ലിസ്റ്റ് ആണ് …എന്‍റെ അനേകം സുഹൃത്തുക്കള്‍ ഇപ്പോ നിത്യേന ജിമില്‍ ചിലവഴിക്കുന്നുണ്ട് …എല്ലാം കല്യാണ പ്രായം എത്തിയവര്‍

ആകെ മൊത്തം ഒന്നണിഞ്ഞു ഒരുങ്ങിയില്ലെങ്കില്‍ പെണ്ണ് കിട്ടില്ലത്രെ …സത്യം !!!

നിത്യ  ഇതിനിടയില്‍ വന്നതും പോയതും   ഒന്നും ഞാന്‍ അറിഞ്ഞില്ല .

ആ ..ഒരു നാള്‍ വരുമായിരിക്കും …..അല്ലെങ്കിലും കണക്കു കൂട്ടലുകള്‍ ഈയിടെയായി തെറ്റുന്നു !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

 

മനസുതുറന്നുചിരിക്കനിഷ്ടമുള്ളവര്‍ഇതില്‍ ക്ലിക്ക്ചെയ്യുക

തല്‍കാലം വിട ശരിയപ്പോ ……

© 2011, sajithph. All rights reserved.

This entry was posted in കഥ/കവിത and tagged . Bookmark the permalink.