കാഴ്ച്ചയിലെന്ത്തിരിക്കുന്നു ?

 

 

 

 

 

 

അനന്യയുടെയും ഭാവി വരന്റെയും ചിത്രങ്ങള്‍ നമ്മുടെയീ സൈബര്‍ലോകത്ത് നിരവധി ചര്‍ച്ചകള്‍ക്ക് വിധേയമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന അവസരത്തില്‍ മലയാളിയും വിവാഹവും എന്നാ വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് പറയാതെ പോകണ്ട എന്ന് മാത്രമല്ല  ഈ ലേഖനത്തിന്റെ പ്രസക്തി … മറിച്ചു മലയാളിയുടെ വിവാഹ സങ്കല്പ്പങ്ങളിലെക്കുള്ള ഒരെത്തിനോട്ടമാണ്   “മലയാളിയും വിവാഹവും  പിന്നെ സൌന്ദര്യവും”

 

 

ആദ്യം തന്നെ അനന്യയുടെ ഫോട്ടോ കണ്ടു വഴിയെ വിഷയത്തിലേക്ക്

ഈ ഫോട്ടോ കണ്ടപ്പോള്‍ ആദ്യനിമിഷം തോന്നിയത് “അയ്യേ ..അനന്യക്ക്  വേറെ പയ്യനെ കിട്ടിയില്ലേ ..ഫോട്ടോയില്‍  പ്രായക്കൂടുതല്‍ ഉണ്ടല്ലോ …പിന്നെ മലയാളിയുടെ സ്വന്തം കുടവയറും  നേരത്തെ തന്നെ സ്ഥാനം പിടിച്ചിരിക്കുന്നു … ഒരു നിമിഷത്തിനു ശേഷം അബോധമനസിലൂടെ  പോയ ആ ചിന്തയില്‍ സ്വയം ലജ്ജിച്ചു ….   പക്വതയില്ലാത്തതുകൊണ്ട് എനിക്ക് പെട്ടെന്ന് തോന്നിപ്പോയതാനെന്നു ഓര്‍ത്തു സമാധാനിച്ചു  …  

കല്യാണം സിനിമയല്ലെന്നും , ജീവിതവും സിനിമയും രണ്ടും രണ്ടാണെന്നും ഒരുപാട് പേര്‍ക്ക് മറക്കുകയും കുറച്ചേറെപ്പേര്‍ ഓര്‍ക്കുകയും ചെയ്യുന്നതുകൊണ്ടാണ്  സൌന്ദര്യത്തിനു പുറകെ നമ്മാളരിയാതെയെങ്കിലും മനസു സഞ്ചരിക്കുന്നത്  

ചില പെന്കുട്ടികളെങ്കിലും   ബൈസെപ്സിന്റെയോ   ട്രൈസെപ്സിന്റെയോ  കണക്കുകള്‍ മനസ്സില്‍ കൊണ്ട് നടക്കുന്നവരേങ്കിലും ഭൂരിപക്ഷം പേരും ആഗ്രഹിക്കുന്നത്  സുരക്ഷിതതവും പരിലാളനയുമാണ്  … പ്രാക്റ്റിക്കല്‍ ജീവിതത്തെക്കുറിച്ചു  വലിയ ബോധമില്ലാത്തവര മാത്രമേ കെട്ടാന്‍ പോകുന്നവന്  സ്വല്‍പ്പം തടികൂടിപ്പ്പോയി എന്ന് പറഞ്ഞു “ഇവനൊക്കെ ജിമ്മില്‍ പോയ്ക്കൂടെ ”  എന്ന് ചിന്തിക്കൂ അല്ലെങ്കില്‍ ..ബൈസെപ്സിന്റെയോ   ട്രൈസെപ്സിന്റെയോ  കണക്കുകള്‍ മനസ്സില്‍ കൊണ്ട് നടക്കു … .യഥാര്ത്ഥ ജിവിതത്തില്‍  ഈ പറയുന്ന സെപ്സോക്കെ വെറും കാഴ്ച്ച്ചകാരാനെന്നും അതിലൊന്നുമല്ല കാര്യമെന്നും മനസിലാക്കിവരുമ്പോഴേക്കും കാലം കഴിഞ്ഞിരിക്കും … അല്ലെങ്കിലും കാണുന്നതിലല്ലല്ലോ കാര്യം  😉

ജീവിതം എങ്ങനെ നേരിടണമെന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നത്‌ ഒര്രോരുത്തരുമാണ് … പലപ്പോഴും ജീവിതത്തെ പ്രാക്ടിക്കലായി നേരിടുകയാണ് നല്ലത് 😉   

 കല്യാണം കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞ ഒരുപാട് പേരോടും , കല്യാണം കഴിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന  ഒരുപാട് പേരോടും ചോദിച്ചു അറ്റം തേയാത്ത ചോദ്യമുണ്ട് …സത്യത്തില്‍ വിവാഹം കൊണ്ട് എന്താണ് അര്ത്തമാക്കുന്നത് ?   

കുറച്ചു പേര്‍ക്ക് പറയാനുണ്ടായിരുന്നത്  …

” വീട്ടില്‍ നിന്നും  കഴിക്കാന്‍ പറഞ്ഞു ..കെട്ടി “

ചില ഉത്തരങ്ങളിലൂടെ

“പഠിച്ചിരുന്ന കാലം മുതല്‍ പ്രണയിക്കുകയായിരുന്നു …അഞ്ചു വര്ഷം പ്രണയിച്ചു  , അവള്‍ക്കു വേറെ ആലോചനകള്‍ വന്നു തുടങ്ങിയിരുന്നു കെട്ടേണ്ടി വന്നു “

“അതൊരു കുടുക്കായിരുന്നു …കെട്ടിപ്പോയി .. പറ്റിപ്പോയി “

“…ജോലി കിട്ടി .. വണ്ടിയും സെല്ലും വാങ്ങി  .. വീട് വെച്ചു ….ഇനി കെട്ടിക്കളയാം .. പിന്നെ വയസും ആയില്ലേ  “

“പിന്നെ ശരീരത്തിന്റെയും ആത്മാവിന്റെയും ദാഹത്തെ ത്രിപ്ത്തിപ്പെടുത്താന്‍ “

“കല്യാണം ഒരു കര്‍മ്മമാണ്‌ …കുട്ടിയായി ..യുവാവായി ..കെട്ടണം ..അടുത്ത തലമുറ നിലനിര്‍ത്തണം ..അതുകൊണ്ട് .. “

“മനസ് പറയുന്നിടത്ത് ശരീരം ചിലപ്പോഴെങ്കിലും എത്താതായിരിക്കുന്നു ..കുറച്ചു  കഴിഞ്ഞാല്‍ നമ്മളെ നോക്കാന്‍ ആരെങ്കിലും വേണ്ടേ ..പിന്നെ നമ്മുടെന്നു പറഞ്ഞു അടുത്ത തലമുറ അതും ആവ്ശ്യമല്ലേ “

വിവാഹം ലൈംഗിക ജീവിതത്തിലേക്കുള്ള ഒരു ലൈസെന്‍സ് എന്നാ നിലയില്‍ക്കാണാന്‍ ശ്രമിക്കാതെ കുറച്ചുകൂടെ ഗൌരവമായി എടുക്കേണ്ട ഒന്നാണ് ….ചാടിയാല്‍ എത്താത്ത കൊമ്പില്‍ പിടിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നതും , മനസു ശരീരത്തേക്കാള്‍ വേഗത്തില്‍ ചലിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നതും പരാജയത്തില്‍ കലാശിക്കുന്നത് ആരോഗ്യകരമായ അന്തരീക്ഷം  ഇല്ലാത്ത്തതുകൊണ്ടാനെന്നു  പറഞ്ഞുകൊണ്ട് ഒന്നുകൂടെ പറയട്ടെ ” സൌന്ദര്യത്തില്‍ കാര്യമില്ലെന്നും  കുറച്ചു വര്ഷം കഴിഞ്ഞാല്‍ നഷ്ട്ടപ്പെട്ടു പോകുന്നതല്ലേ സൌന്ദര്യം എന്നും പറഞ്ഞു കണ്ണടച്ചു കേട്ടാനോന്നും തത്വം പറയുന്ന മിക്കവാറും തയ്യാറാകാറില്ല …. ” മഴ വരുമെന്ന് കരുതി ഇപ്പഴേ  കുട ചൂടാണോ ”  😉   

സത്യത്തില്‍ , സന്തുഷ്ടകരമായ കുടുംബജീവിതത്തിനു വേണ്ടത് മനസാണ് …….അത്തരത്തില്‍ മനസുള്ള ഇവരെ അഭിമാനത്തോടെ  പരിചയപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് പറയട്ടെ …

കണ്ണുള്ളവര്‍ കാണട്ടെ എന്ന് പറഞ്ഞതുകൊണ്ട് മാത്രം ഈ ചിത്രത്തിനു പിന്നിലെ അര്‍ഥം മനസിലാകണമെന്നില്ല  …ഇവരാകട്ടെ നമുക്ക് മാതൃക  …
നമുക്കേറെ പഠിക്കാനുണ്ട് ഇവരില്‍നിന്നുമെന്ന ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തലോടെ …

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

ശരിയപ്പോ

സജിത്ത്

https://www.facebook.com/iamlikethisbloger

© 2012, sajithph. All rights reserved.

Digiprove sealCopyright secured by Digiprove © 2012 Sajith ph
This entry was posted in നമുക്ക്‌ച്ചുറ്റും and tagged . Bookmark the permalink.
  • Guest

    When i saw ananya’s engagement photo, i was also thinking that what the hell..But in your second picture he looks sooo cute.. and your last photo was an eye opener .. look does matter but more than that one’s character matters… Now comeback to Ananya’s marriage , there was lot of gossips around the social networks, best one was, someone put comment like her brother saying, എങ്കിലും എന്റെ പെങ്ങളെ ഇതിലും നല്ലത് പാണ്ടി ലോറിക്ക് തല വയ്ക്കുകയല്ലേ ‘ എന്ന comment.. Nowadays another rumour going around that this guy Anjaneyan is a divorcee with two children. Her father doesn’t like this marriage but she and her mother are not backing off.. Now comes the ethic side its clear that look doesn’t matter if you have lot of money. this guy is a well established businessman. and don’t forget about ananya’s പൂര്‍വാശ്രമം, Her videos are still in the youtube, she was a devotee of our famous തോക്ക് സ്വാമി..

    Ha ha I find it sooo funny.. they are from entertainment industry and they give us lot of entertainment, either in reel life or in real life..