ദയവു ചെയ്തു ഒരുനിമിഷം/Just a moment please ..

ദയവു ചെയ്തു ഒരുനിമിഷം  ..

ദയവു ചെയ്തു ഇതൊന്നു വായിക്കാനും ഷെയര്‍ ചെയ്യാനുമുള്ള ക്ഷമയും മനസും  നിങ്ങള്‍ തീര്‍ച്ചയായും കാണിക്കുമെന്ന  ഉത്തമ പ്രതീക്ഷയോടെ തുടര്‍ന്നെഴുതട്ടെ  …

ഈ ബ്ലോഗ്‌ തുടങ്ങി ഒരു വര്‍ഷമായിരിക്കുന്നു  … ഇതാദ്യമായ്   ഒരു കാര്യം അപേക്ഷിക്കുകയാണ്  ..  ഈ പറയാന്‍ പോകുന്നത് ഒരു കഥയല്ല , യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാണ്  ..

പറഞ്ഞും , അപേക്ഷിച്ചും , പൊരുതിയും എല്ലാം നഷ്ട്ടപ്പെട്ട ഒരു ജീവിതം അറിയുന്ന രീതിയില്‍ പറഞ്ഞുതുടങ്ങട്ടെ …  നമ്മളെവരയുംപോലെ   ഒരുപിടി സ്വപ്നങ്ങളും പ്രതീക്ഷകളും  കളി ചിരികളും   നിറഞ്ഞ നല്ല നാളുകളായിരുന്നു   വിജേഷ് വിജയന്‍ എന്ന ഈ  ചെറുപ്പക്കാരന്   .. കൃത്യമായി പറയുകയാണെങ്കില്‍ 22-12-2002  വരെ … പതിനേഴു തികയുംമുന്‍പേ  എല്ലാം അസ്തമിച്ചത് പെട്ടെന്നായിരുന്നു   …കൊച്ചി വീഗാലാണ്ടിലെ  ( “VEEGA LAND” COCHIN )  ഒരു  റൈഡില്‍ നിന്നുമുള്ള വീഴ്ചയുടെ രൂപത്തിലായിരുന്നു അത് ..    നട്ടെല്ലിനു ഗുരുതര ക്ഷതമേറ്റ ആ വീഴയുടെ ഗൌരവമോ , ആഴമോ മനസിലാക്കാന്‍ പോന്ന ഡോക്ടര്‍ പോലുമില്ലായിരുന്നു   അധികാരികള്‍ക്ക് അതൊരു വെറും വീഴ്ച  മാത്രമായിരുന്നു ..

 

 

 

 

 

 

 

https://www.facebook.com/viju.vmenon

ഫെയിസ്ബുക്ക്ഐഡിക്കായിഇതില്‍ക്ലിക്ക്ചെയ്യാം

PROOF:-

 

You may check the proof online   cilckhere  and check  @page 194  

 

തൃശൂര്‍ ജൂബിലി മിഷനില്‍ നിന്നുള്ള ഡോക്ടര്‍മാര്‍ അതൊരു അതീവ ഗൌരവ കേസ് ആയി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തെങ്കിലും  തികഞ്ഞ അവഗണനയാണ്  നാളിതുവരെ   ( “VEEGA LAND” COCHIN ) കൈക്കൊണ്ടത് ..  കഴിഞ്ഞ പത്തുവര്‍ഷമായി വിവിധ ആശുപത്രികളിലായി  കടം വാങ്ങിയും സ്വരുക്കൂട്ടിയും പതിനഞ്ചു ലക്ഷത്തോളം രൂപ ചെലവു ചെയ്തെങ്കിലും  , നഷ്ട്ടപ്പെട്ടത്‌ ഒരുപാടോക്കെയായിരുന്നു  ….

അധികാരികള്‍ അവന്റെ സ്വപ്നങ്ങള്‍ക്ക് വിലയിട്ടത് അറുപതിനായിരം രൂപയായിരുന്നു .. ഒരുപടൊക്കെ പ്രതികരിച്ചപ്പോള്‍ ഒരു ഫോട്ടോസ്റാറ്റ്  യന്ത്രം കൂടെ കൊടുക്കമെന്നവര്‍  പറഞ്ഞു …    മെക്കാനിക്കല്‍ എങ്ങിനീയരിംഗ് പഠിച്ചുകൊണ്ടിരുന്ന , ഒരു കുടുംബത്തിന്റെ താങ്ങും തണലുമാവെണ്ടിയിരുന്നവന്റെ ജീവിതത്തിനു അവര്‍ വില കണ്ടത് അറുപതിനായിരം രൂപ  .. .

കഴിഞ്ഞ പത്തുവര്‍ഷമായി ഇതിനെതിരെ നിരന്തരം പോരാടുകയാണ് .. ആ അപകടത്തെത്തുടര്‍ന്ന് മെക്കാനിക്കല്‍ പഠനം പാതി വഴിയില്‍ ഉപേക്ഷിച്ചെങ്കിലും  കോഴിക്കോട് സര്‍വ്വകലാശാലയുടെ  വിദൂര പഠന വിഭാഗത്തിലൂടെ Bcom ബിരുദം നേടാന്‍ ഇനിയും സ്വപ്‌നങ്ങള്‍ അവശേഷിച്ചിട്ടില്ലാത്ത ഈ യുവാവിനു കഴിഞ്ഞു ..

പിച്ചക്കാശിനു വേണ്ടിയുള്ള ഒരുത്തന്റെ നിലവിളിയായി ഇതിനെ കാണരുത് … അപേക്ഷിച്ചും , അറിയിച്ചും , പൊരുതിപ്പൊരുതിയിട്ടും എല്ലാം നഷ്ട്ടപ്പെട്ടവന്റെ ഒരു ജീവിതമാണ്‌ നിങ്ങള്‍ക്കുമുന്‍പില്‍ ..മാസംതോറും പരസ്യയിനത്തില്‍  കൈ നിറയെ സഹായിക്കുന്ന  ഉന്നതര്‍ക്കെതിരെ മീഡിയ പോലും പറയാന്‍ മടി കാണിക്കുന്നിടത്താണ്  ഇങ്ങനെ ആവശ്യപ്പെടെണ്ടി വന്നത്  … ഒന്ന് ചിന്തിക്കുക ആര്‍ക്കും എപ്പോഴും സംഭവിക്കാന്‍ സാധ്യതയുള്ള ഒന്നാണ് …  പത്രത്താളുകളിലെയോ മാധ്യമങ്ങളിലെയോ അഞ്ചു കോളം വാര്‍ത്തക്ക് പിറകെ സഹായഹസ്തവുമായി പോകുന്നവര്‍ക്ക് മുന്‍പിലെക്കോ ,   സ്വന്തം കരള്‍  പകുത്തുനല്‍കി എന്നതില്‍ മാധ്യമ കോളങ്ങളില്‍ നിറയുന്ന അധികാരിയോടോ ഒന്ന് ചോദിക്കുകയാണ് .. ഇവനല്ലേ ഒരു കൈത്താങ്ങാകേണ്ടത് ?   ഇവിടെ ആരും തെറ്റുചെയ്തെന്നോ , ലാഭക്കണക്കുകളുടെ കണക്കെടുക്കാനോ  മുന്നിലെക്കില്ല .. കോടികള്‍ മറിയുന്നവര്‍ക്ക് നഷ്ട്ടപ്പെടാന്‍ ഒന്നുമില്ല , പക്ഷെ ഒരു നിമിഷം കണ്ണും മനസും തുറന്നു ഒന്ന് ചിന്തിക്കുക ..  എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാന്‍ അധികാരികള്‍ ഇനിയെങ്കിലും തയ്യാറായെങ്കില്‍  …

 C.M.S.H.S   തൃശൂരില്‍ പഠിക്കുമ്പോള്‍ എന്നും മുടങ്ങാതെ   പ്രഭാതപ്രാര്‍ത്ഥന ചൊല്ലാറുണ്ടായിരുന്ന  അവന്റെ ജീവിതത്തിനു മുന്നില്‍ ദൈവങ്ങള്‍ പോലും മറന്ന മട്ടാണോ …ശരീരത്തിന്റെ  65%  സ്വാധീനം നഷ്ട്ടപ്പെട്ടിട്ടും അവന്‍ ഇന്നും പോരാടുകയാണ്  ..അവനു വേണ്ടി മാത്രമല്ല , ഇതേപോലെ ഒരുപാടുപേര്‍ക്ക്  മുന്നില്‍ ഏഷ്യാനെറ്റിന്റെ നമ്മള്‍ തമ്മില്‍ എന്ന പരിപാടിയിലും ഒരിക്കല്‍ അവന്‍ സംസാരിച്ചിരുന്നു …

ഇതുവരെ വായിക്കാന്‍ കാണിച്ച സന്മനസിന് നന്ദി പറഞ്ഞുകൊണ്ട്  ഒന്നുകൂടെ ഓര്‍മ്മിപ്പിക്കട്ടെ , നിങ്ങളുടെ മനസാക്ഷിക്ക് ശരിയെന്നു തോന്നുന്നെങ്കില്‍ ഇതു ഷെയര്‍ ചെയ്യുക ..

നിങ്ങള്‍ക്കും എനിക്കും ഇതൊന്നു ഷെയര്‍ ചെയ്യുന്നതുകൊണ്ട്  ഇവിടെ നേടാനോ നഷ്ട്ടപ്പെടാനോ ഒന്നുമില്ല , പക്ഷെ  ഒരുപടൊക്കെ നഷ്ട്ടപ്പെട്ട ഒരാള്‍ക്ക്  ഇതു ഷെയര്‍ ചെയ്യുന്നതുമൂലം എന്തെങ്കിലും ഉപകാരപ്പെടുമെങ്കില്‍  …

സജിത്ത്   ,    https://www.facebook.com/iamlikethisbloger

 

 

This is a story of a boy named Vijesh Vijayan who was having beautiful dreams about his life at the age of 17 until he went to “VEEGA LAND” COCHIN on 22-12-2002 . On that day he had fallen from a ride which caused serious spinal code injury. The authorities present there were not aware of the situation and they ill treated him, and there was no Doctor who could have understood the seriousness of the injury. Later he was carried to Thrissur Jubille Mission hospital by his friends and thereafter doctors confirmed that its a clear case of spinal code injury. For the past ten years he is lying bed ridden and has spent around 15 Lakhs for his treatment in various hospitals and as a compensation the authorities gave him only Rs: 60,000 for his lost dreams.  When we friends protested against this cruelty they offered him a photostat machine.which we couldnot agree with

You may check the proof online   cilckhere  and check  @page 194

OR

For the past ten years the boy and his poor family is fighting case against “VEEGA LAND” . He was studying Diploma in Mechanical engineering, which he had to drop after the incident.  He is still fighting with his fate as he completed his B Com in distance mode from the Calicut University as a Physically Handicapped student. When we approached the “famous owners” of “VEEGA land” they didnt do anything for him. Now Let us remind all that its not a request for money for our friend.But When we see great persons donating money to others “in front of the media” they are neglecting some other class of people whom they really should help.

His facebook id is viju v menon, he was a singer in our schoo li.e C.M.S.H.S Thrissur who used to sing morning prayers of our school. But when he got injured ,nobody listened to his prayers . This is our last attempt, Now he is 65% diasbled and he is fighting , not only for him but for other handicapped people. He participated in Asianet “nammal thammil” program where he speaks on belaf of many physially handicapped men and women. If you have read this and if you think its genuine please forward  click-herefor-his-facebookid

© 2012, sajithph. All rights reserved.

Digiprove sealCopyright secured by Digiprove © 2012 Sajith ph
This entry was posted in നമുക്ക്‌ച്ചുറ്റും. Bookmark the permalink.
 • Unnikrishnan Nair

  While I sympathise with Mr Vijesh I wonder how one can hold Veegaland responsible for the accident. All the visitors to the amusement park are suitably warned that they are taking the rides on their own risk and the park will not be responsible for any accident or injuries happening while in the ride. Then how can one blame them? And of all these tourists only one Vijesh had this accident. So can’t we think that it may be due to some negligence or adventure on his part?

 • GEORGE THATTIL

  Kochaouseph Chittilappilly should help Vijesh Vijayan

  • Sajithph

   Hoping …hoping … Its the only thing now doing other than sharing the post …

 • Naveen

  സജിത്ത് ഇങ്ങനെ ഒരു പോസ്റ്റ്‌ ഇടാന്‍ നിങ്ങള്‍കു തോനിയത്തിനു ആദ്യമേ ഞാന്‍ നന്ദി പറയുന്നു
  ഞങ്ങള്‍ കുറച്ചു പേര്‍ വിജീഷ് വിജയന് വേണ്ടി ഒരു ഗ്രൂപ്പ്‌ തുടങ്ങിയിടുണ്ട് ഞങ്ങളാല്‍ ആകുന്ന സഹായം തീര്‍ച്ചയായും ഉണ്ടാകും താങ്കളും ആ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗം ആകാന്‍ താത്പര്യപെടുന്നു http://www.facebook.com/groups/181529931979114/ തങ്ങളെ നേരിടേ കോണ്ടാക്റ്റ് ചെയണം എന്നുണ്ട് ഫോണ്‍ നമ്പര്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ പോസ്റ്റ്‌ ചെയുകയാനെങ്കില്‍ ഉപകാരംയിരികും

  • Sajithph

   താങ്കള്‍ക്ക് ഞാന്‍ മെയില്‍ അയച്ചിട്ടുണ്ട് … ഗ്രൂപ്പില്‍ ജോയിന്‍ ചെയ്തിട്ടുമുണ്ട്

 • baiju john

  കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ അറിയണം എന്നുണ്ട്…വിജേഷ് വിജയന്റെ ഫോണ്‍ നമ്പര്‍ കിട്ടിയാല്‍ ഉപകാരമായിരുന്നു
  baijumjohn@gmail.com

  • Sajithph

   താങ്കളുടെ മെസ്സേജ് ഞാന്‍ വിജേഷ് വിജയന് കൈമാറുന്നുണ്ട് … അദ്ദേഹം താങ്കളെ ബന്ധപ്പെടുമെന്നു പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു ………….

 • Johnson_chacko_c

  Veega land owner dfinitely help you

  • Sajithph

   ” താങ്കളുടെ നാവു പൊന്നായിരിക്കട്ടെ ” … പ്രതീക്ഷയോടെ