ഇതു ഞങ്ങളുടെലോകം :)

തെരുവുപട്ടിയായ്‌  ജനിക്കപ്പെട്ടു   പട്ടി പിടുത്തകാരനുമുന്നില്‍ ജീവിതം ഒടുക്കേണ്ട ചുറ്റുപാടില്‍ നിന്നും മനുഷ്യസ്നേഹത്തിന്‍റെ കരളലിയിക്കുന്ന ഒരു കാഴ്ച  ……

ഇരുപതോളം വരുന്ന അലഞ്ഞുതിരിഞ്ഞു നടക്കുന്ന പട്ടികകളെ  ചങ്ങലയില്‍ ബന്ധാനസ്ഥമാക്കി സമയാസമയങ്ങളില്‍ അവയ്ക്ക്‌ ഭക്ഷണം നല്‍കിവരുന്ന അജ്ഞാതനായ ഒരാള്‍  … നഗരത്തിലെ തിരക്കുള്ള ഒരു ഓവര്‍ബ്രിഡ്ജിനടിയില്‍ ഇരുപത്തന്ജോളം ജീവനുകള്‍ ഹാപ്പി 🙂 അതവരുടെ ലോകം …………

ആര്‍ക്കും ശല്യമാകുന്ന , തെരുവ്പട്ടികളെ കണ്ടാല്‍ നമുക്കൊരുചോദ്യമേ  മനസ്സില്‍ വരാറുള്ളൂ , ” നാശം ..പനജ്ജായതുകാരില്ല്യെയിവിടെ ? ”  ….അവര്‍ക്കും നായ പിടുത്തക്കാര്‍ക്കും വേണ്ടത് , അതിന്‍റെ വാല്‍ മാത്രം …കൊന്നുതള്ളി  വാല്‍ വെട്ടി സമര്‍പ്പിച്ചാല്‍ ഉറുപ്പിക അറുപതോ എഴുപതോ കിട്ടും ..അതാണ്‌  ജീവന്‍റെ വില .. അത്തരം കാഴ്ചകള്‍ എങ്ങും ആവര്‍ത്തിക്കപ്പെടുമ്പോള്‍ ,പട്ടികളെ പിടിച്ചു കെട്ടി ഭക്ഷണം കൊടുക്കാനും ആരൊക്കെയോ 🙂   സ്നേഹം മരിക്കാത്ത മനുഷ്യര്‍ ഒരുപാടുണ്ടെന്നു ഇത്തരം കാഴ്ചകള്‍ വീണ്ടും ബോധ്യമാക്കിത്തരുന്നു  ………..

 

ശരിയപ്പോ

സജിത്ത്

https://www.facebook.com/iamlikethisbloger

© 2011, sajithph. All rights reserved.

This entry was posted in നമുക്ക്‌ച്ചുറ്റും and tagged . Bookmark the permalink.