ഇങ്ങനെപോയാല്‍ എങ്ങനെ ജീവിക്കും :(

പൈസക്ക് തീരെ വിലയില്ലാതായിരിക്കുന്നു …വിനിമയ നിരക്കില്‍ താഴേക്കു കുതിക്കുമ്പോഴും വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു നമ്മുടേത് സ്റ്റേബിള്‍ ഇക്കോണമിയാണെന്ന്  …

വിദേശഇന്ത്യക്കാരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം  ചാകര വന്ന പ്രതീതിയാണ് ..കടം മേടിച്ചും സ്വരുക്കൂട്ടിയും കിട്ടാവുന്നത് മുഴുവന്‍   ഇന്ത്യയിലോട്ടു അയച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു  …ഒരു രൂപ അയക്കുമ്പോള്‍ത്തന്നെ മൂന്നും നാലും രൂപയില്‍ക്കൂടുതല്‍ ലാഭം  ഉണ്ടാകുമ്പോള്‍ , കിട്ടാവുന്നത് നാട്ടിലേക്ക് അടുപ്പിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നതില്‍ കുറ്റം പറയരുതല്ലോ …

ഇന്നോ  നാളെയോ പെട്രോളിന് ഒരു രൂപയോളം കൂടുമെന്ന് കേള്‍ക്കുന്നു …പെട്രോളും ,ചരക്കുഗതാഗതവുമായി നേരിട്ട് ബന്ധമില്ലെങ്കിലും ഇപ്പോള്‍ ഏഴിലും  എട്ടിലും എത്തി നില്‍ക്കുന്ന ചായയുടെ വില പത്താകാന്‍ അതികം താമസമുണ്ടാകില്ല ….

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച , റോഡ്‌സൈഡില്‍   നല്ല നാടന്‍ കപ്പചിപ്സ് ഉണ്ടാക്കുന്നത് കണ്ടു പത്ത് രൂപയ്ക്കു ചോദിച്ചപ്പോള്‍  അടിമുടിയൊന്നു നോക്കി ..

“ഈ   ലോകത്തോന്നുമല്ലേ   ജീവിക്കുന്നത്   “

കപ്പ ചിപ്സ്  കിലോയ്ക്ക് 160  രൂപയാണ്

 

 വ്യക്തമായി ഓര്‍ക്കുന്നു …നാലു  വര്‍ഷം  മുന്‍പ്   ,  കുന്നുപോലെ കപ്പ കൃഷിചെയ്തു കൂട്ടിയിട്ടു  ആരെങ്കിലും വാങ്ങാന്‍ വരുമോയെന്ന കുറച്ചു നിമിഷങ്ങള്‍ ..അന്ന്  കപ്പയ്ക്ക് കിലോ ഒന്നര  രൂപയായിരുന്നു … കപ്പ തിന്നാന്‍ എലി വരുമ്പോള്‍ എലിവിഷം  വാങ്ങിവെക്കാന്‍   പത്തുകിലോ  കപ്പ വിറ്റ  കാശ് പോര ..ഇന്നിപ്പോള്‍   കപ്പയ്ക്ക്  കിലോ പതിനഞ്ചു  രൂപയില്‍ എത്തി നില്‍ക്കുന്നു …ഇങ്ങനെപോയാല്‍ എങ്ങനെ ജീവിക്കും  🙁

പട്ടിണികിടന്നു മറിക്കാന്‍ ഒരിഞ്ചു സ്ഥലം വേണമെങ്കില്‍ തമിഴ്നാട്ടിലോട്ടു കയറേണ്ട സ്ഥിതിയില്‍ എത്തി നില്‍ക്കുന്നു  …   

തലസ്ഥാന നഗരത്തില്‍ മന്ത്രിമന്ദിരത്തിനടുത്ത് സെണ്ടിനു   ഇരുപതുലക്ഷത്തില്‍   എത്തി നില്‍ക്കുന്നു  🙁

ലക്ഷത്തില്‍ക്കുറഞ്ഞു  കേരളത്തില്‍  സ്ഥലം ചോദിച്ചു  ചെല്ലേണ്ട എന്നാണിന്നു  ആരാണീ ദുര്‍ഗതി വരുത്തിയത്  ?? ഇതാണോ സാമ്പത്തിക ഭദ്രത  ??   നമ്മള്‍ വളരുകയാണോ ??    ഒരു ഗ്ലാസ്‌ ചായക്ക് പത്തും ഒരു സെന്റിനു  ലക്ഷവും വിലയെത്തി  നില്‍ക്കുമ്പോള്‍ എങ്ങും കേള്‍ക്കുന്നു  , നമ്മള്‍ വളരുകയാണ്

ഭര്‍ത്താവിനും ഭാര്യക്കും ജോലിയുണ്ടെങ്കിലെ ഇനിയുള്ള കാലത്ത് ജീവിക്കാന്‍  പറ്റൂവെന്നു പണ്ട് ഒരു തമാശരൂപേണ പറഞ്ഞത് ഇന്നെത്തി നില്‍ക്കുന്നത് , അവര്‍ എല്ല് മുറിയെ പണിതാലും വേറെ വരായ്ക   വല്ലതുമുണ്ടെങ്കിലേ   നേരെ  ജീവിച്ചുപോകാന്‍ പറ്റൂ…ആരാണ് ഇതിനു ഉത്തരവാദി …

ഇങ്ങനെ  പോയാല്‍ പത്തുവര്‍ഷം കൊണ്ട് , ഇന്ത്യയിലെ സമ്പത്ത്  പത്ത് ശതമാനം വരുന്ന ഇപ്പോഴുള്ള ശതകൊടീശ്വരന്മാര്‍ക്ക്‌ കോടികള്‍ കൂട്ടിപ്പറയാനുള്ള വഴിയിലേക്കുള്ള പോക്കിലാണ് എന്നോര്‍ക്കുമ്പോള്‍ ഒന്നുണ്ട് …  വിദേശരാജ്യത്തെ  നമ്മള്‍ അപ്പാടെ പിന്തുടര്‍ന്ന് ഇവിടെയും  ഒരു വാള്‍സ്ട്രീറ്റ്  സമരത്തിനുള്ള സാധ്യത തള്ളിക്കളയാവുന്ന   ഒന്നല്ല …

 ഇവിടെയുള്ള അന്യസംസ്ഥാന തൊഴിലാളികളെ നിയത്രിക്കണം എന്നാവശ്യപ്പെട്ട് സംസ്ഥാന തൊഴില്‍ സങ്കടനകള്‍ സങ്കടിച്ചാല്‍  ഒന്നോര്‍ക്കാം  , നമ്മളും തകര്‍ന്നടിയപ്പെട്ട വിദേശരാജ്യങ്ങളുടെ  മാതൃക പിന്തുടരുകയാണോ?

ഗ്രീസിലോ ,  ഉഗാണ്ടയിലോ ആരെങ്കിലും ഒന്ന് തുമ്മിയാല്‍ വിറയ്ക്കുന്ന ഇന്ത്യന്‍ ഷെയര്‍മാര്‍ക്കറ്റ്‌ ലോകത്തിലെ  സ്ഥിരതയുള്ള ഒന്നാണെന്ന് അടിയുറച്ചു പറയുമ്പോഴും .ഒന്ന് ചോദിച്ചുപോകുന്നു ..ഇങ്ങനെപോയാല്‍ എങ്ങനെ ജീവിക്കും  🙁

ഇന്ത്യന്‍ ജി.ഡി.പി  ശതമാനം പത്തുണ്ടായിരുന്നതില്‍നിന്നു  ഏഴ്‌ശതമാനത്തിലെത്തിനില്‍ക്കുമ്പോള്‍ ഒന്നഭിമാനിക്കം , അമേരിക്കക്കുപോലും രണ്ടില്‍ത്താഴെയുള്ള വളര്‍ച്ചാനിരക്കെ ഉള്ളൂ ..പക്ഷെ സാധാരണക്കാരെ സംബന്ധിച്ചത്തോളം  പത്ത് രൂപ കൊടുത്തു ചായ കുടിക്കുന്നതും , ദിവസം ഭക്ഷണം കഴിച്ചു പോകാന്‍ അറുപതോ എണ്‍പതോ രൂപയില്‍ എത്തി നില്‍കുന്നതും ഏതു രീതിയില്‍ വ്യാഖ്യാനിക്കും …

 

ഇങ്ങനെപോയാല്‍ എങ്ങനെ ജീവിക്കുമെന്ന  ആശങ്ക പങ്കുവെച്ചുകൊണ്ട് തല്‍ക്കാലം  വിട 

 

ശരിയപ്പോ

സജിത്ത്

https://www.facebook.com/iamlikethisbloger

 

© 2011, sajithph. All rights reserved.

Digiprove sealCopyright secured by Digiprove © 2011 Sajith ph
This entry was posted in രാഷ്ട്രീയം and tagged , . Bookmark the permalink.